பக்தியில் ஆணவம் உண்டா? கார்த்திகை தீப தத்துவமும் விளக்கேற்றும் முறைகளும்

கார்த்திகை தீபம் கார்த்திகை தீப திருநாள் அன்று மிக கோலாகலமாகக் கொண்டாடப்படுகிறது. கார்த்திகை மாதம் என்றாலே விளக்கிடும் மாதம் என்ற பெயர் உண்டு. விளக்கு ஏற்றி இறைவனை வழிபடக் கூடிய மாதம்.

கார்த்திகை மாதம் முழுவதும் நாம் விளக்கேற்றி வழிபடலாம். அப்படி வாய்ப்பில்லாதவர்கள் குறைந்தபட்சம் கார்த்திகை மகா தீப திருநாளிலாவது வீட்டில் விளக்கேற்றி வழிபடுவது மிகவும் அவசியம் என நம்முடைய முன்னோர்கள் கற்றுத்தந்துள்ளனர்.

திருவண்ணாமலை தீபம்:
கார்த்திகை தீபம் என்றாலே திருவண்ணாமலையில் ஏற்றும் தீபம் தான் ஞாபகத்துக்கு வரும். அந்தளவிற்கு மிகவும் சிறப்பு வாய்ந்ததாக உள்ளது.

திருவண்ணாமலையில் ஏற்றப்படும் தீபம் மிகப்பெரிய கொப்பரையில், சுமார் 3000 கிலோ நெய், 1000 மீட்டர் காடா துணி திரியாகப் பயன்படுத்தப்படுகிறது. அந்தளவிற்கு அற்புதமான கார்த்திகை தீபம் ஏற்றப்படுகிறது.

பக்தியில் ஆணவம் வருமா?
இறை வழிபாட்டில் ஆணவம் வரக்கூடாது. ஆனால் பல இடங்களில் அப்படி பக்தியில் ஆணவம் வந்துள்ளது. நம் வீட்டிலேயே என் அம்மா அப்படி சொல்லிக் கொடுத்தார்கள். இறைவனை எப்படி வழிபட வேண்டும். எப்படி வழிப்படக் கூடாது. நான் இவ்வளவு நேரம் இறைவனை வழிபடுகிறேன், எனக்கு மட்டும் தான் இந்த வழிபாட்டு முறை தெரியும் என பல பேச்சுக்களை கேட்டிருப்போம்.

பக்தி எவ்வகையாக இருந்தாலும் அதில் ஆணவம் சிறிதும் இருக்கக் கூடாது. இன்றய நாள் குறித்து இரண்டு வரியில் சொல்ல வேண்டுமானால், “செல்வத்தின் செருக்கினாலும், கல்வியின் முடுக்கினாலும் கடவுளை காண முடியாது.” என்ற தத்துவம் சரியானதாக இருக்கும்.

கல்விக்கு அதிபதியான பிரம்மா, செல்வத்திற்கு அதிபதியான நாராயணன் இவர்களில் யார் பெரியவர் பிரச்சினையைத் தீர்க்க, அவர்களின் ஆணவத்தை அடக்குவதற்காக அக்னி சொரூபமாக நின்ற சிவ பெருமானின் அடியை காண பெருமாள் வராகராகவும், முடியை காண பிரம்மா அன்னமாக மாறி முயன்றனர். ஆனால் இருவராலும் முடியவில்லை.

அவர்களின் செருக்கை இறைவன் போக்குகின்றார். அப்படி கல்வி, செல்வத்தால் இறைவனை அடைந்துவிட முடியாது. உண்மையான மனதோடு, மன முருகி வேண்டுவதாலும், ஒரு சொட்டு கண்ணீர் விட்டு அழைத்தாலும் இறைவன் உங்கள் முன் வந்து நிற்பார்.

இந்த தத்துவத்தை விளக்கக் கூடிய நல்ல நாள் தான் கார்த்திகை தீப திருநாள்.

தீபம் எப்படி ஏற்றுவது?
மூன்று நாள் விளக்கேற்ற வேண்டும். முதல் நாள் பரணி தீபம், அடுத்த நாள் கார்த்திகை தீபம் ஏற்ற வேண்டும். மறு நாளும் தீபம் ஏற்ற வேண்டும்.

ஆலயங்களில் ஏற்றும் தீப வழிபாட்டு மூன்று பெயர்கள் சொல்லப்படுகின்றது. கார்த்திகை என்றாலே ஞாபகம் வருவது கார்த்திகேயன். கார்த்திகை பெண்களால் பாராட்டி, சீராட்டி வளர்க்கப்பட்ட முருகன் ஆலயங்களில் ஏற்றப்படும் தீபத்திற்கு குமார ஆலய தீபம் என்றும், இது சைவர்களுக்கு மட்டும் சொந்தமல்ல என்பதற்காக பெருமாள் கோயில்களில் ஏற்றப்படும் தீபத்திற்கு விஷ்ணு ஆலய தீபம் என்றும், மற்றும் மாரியம்மன் கோயில், ஆஞ்சநேயர் கோயில் என அனைத்து கோயில்களில் ஏற்றப்படுவதற்கு சர்வ ஆலய தீபம் என குறிப்பிடுவது வழக்கம்.

விளக்கு எப்படி ஏற்ற வேண்டும்?
கார்த்திகை தீபம் மண் விளக்கில் ஏற்றுவது மிகச்சிறந்தது. சாதாரண பஞ்சு திரி பயன்படுத்தலாம், நல்லெண்ணெய் பயன்படுத்தலாம் அல்லது பஞ்சு கூட்டு எண்ணெய் கூட பயன்படுத்தலாம்.
ஒரே ஒரு விளக்காவது நெய் விளக்கு ஏற்றுவது மிகவும் சிறந்தது.

விளக்கேற்றும் நேரம்:
கார்த்திகை மகா தீப நேரம் மாலை 6 மணி என்பதால், மாலை 6 மணிக்கு ஏற்றுவது நல்லது.

எங்கெல்லாம் ஏற்ற வேண்டும்:
வீட்டின் வாசலில், பூஜை அறையில், சமையல் அறையில், கோ சாலையில், புற வாசல், எத்தனை அறைகள் வீட்டில் இருக்கின்றதோ அத்தனை அறைகளிலும் விளக்கு வைக்கலாம். எத்தனை விளக்கு வேண்டுமானாலும் வைக்கலாம்.

வாழை இலை:

தீபம் வைக்கும் போது கண்டிப்பாக ஒரு சிறு சிறு துண்டுகளாக நறுக்கிய வாழை இலையை கீழே வைத்து அதன் மீது விளக்கு வைக்க வேண்டும். பசு சாணம் கூட வைக்கலாம்.

You May Also Like

About the Author: IniyathuAdmin

Leave a Reply