இளநரை பிரச்சினையால் ஏற்படும் பாதிப்பை சரிசெய்யும் எளிய வைத்திய முறைகள்…!!

தேங்காய் எண்ணெய்யில் 8 துண்டுகள் நெல்லிக்காய் சேர்த்து சில நிமிடங்கள் வேகவைக்கவும். 1 டீஸ்பூன் வெந்தயம் தூள் சேர்க்கவும். அதை குளிரவைத்து இரவில் உச்சந்தலையில் தாராளமாக தடவவும். சீகைக்காய் பயன்படுத்தி காலையில் முடியைக் கழுவ வேண்டும்.
நெல்லிக்காயும் வெந்தயமும் சேர்ந்து நரை முடிக்கு சிறந்த இயற்கை வைத்தியம் அளிக்க முடியும். இந்திய நெல்லிக்காய் வைட்டமின் சி  நிறைந்துள்ளது. மேலும் இது அனைத்து வகையான முடி பிரச்சினைகளுக்கும் ஆயுர்வேத சிகிச்சையிலும் பயன்படுத்தப்படுகிறது.
வெந்தயம் விதைகள் பல ஊட்டச்சத்துக்கள் நிறைந்தவை, மேலும் இந்த பொருட்களின் கலவையானது முன்கூட்டிய நரைப்பதைத் தடுப்பது மட்டுமல்லாமல் முடி வளர்ச்சியை ஊக்குவிக்கிறது.
ஒரு கப் தண்ணீரை 2 டீஸ்பூன் கருப்பு தேநீர் மற்றும் ஒரு தேக்கரண்டி உப்பு சேர்த்து வேகவைக்கவும். குளிரவைத்து மற்றும் நன்றாக முடியை அலசிவிட்டு, முடி மீது தாராளமாக தடவவும். நன்றாக உலர விடவும். நரை முடிகள் கருமையாகும் வரை இதை தொடர்ந்து செய்யவும்.
பாதாம் எண்ணெய் மற்றும் எலுமிச்சை சாற்றை 2:3 என்ற விகிதத்தில் கலக்கவும். உச்சந்தலையில் மற்றும் கூந்தலில் தேய்த்து நன்றாக மசாஜ் செய்யவும். அதை 30 நிமிடங்களுக்குப் பிறகு கழுவ வேண்டும்.

You May Also Like

About the Author: IniyathuAdmin