ஏன் கடவுளுக்கு மலர்களை கொடுக்கின்றனர் தெரியுமா?

பொதுவாக நாம் மனதில் கஷ்டம் வருகின்ற வேளையில் செல்கின்ற ஒரு இடம் தான் கோயில். நாம் கோயிலுக்கு சென்றதும் செருப்பு கழற்றுகிறோம். ஏன் காலணிகளை கழற்றுகிறோம் என்று என்றைக்காவது யோசித்து பார்த்திருப்பீர்களா? இதற்கு பின்னால் அறிவியல் ரீதியாக பல காரணங்கள் உள்ளன. அதுமட்டுமல்லாமல் கோயலில் நடக்கும் ஒவ்வொரு செயலுக்கு பின்னால் பல காரணங்கள் உள்ளன. அவைகளை குறித்தும் இந்த தொகுப்பில் பார்க்கலாம்.

காலணிகள்

கோயிலுக்குள் கடவுள் இருக்கிறார் என்ற நம்பிக்கையோடு உள் நுழைவதற்கு முன்னால் எல்லோரும் செய்கின்ற ஒரு விஷயம் என்னவென்றால் செருப்பை வெளியே கழற்றி விடுவோம். ஆனால் இதற்குப் பின்னால் மிகப்பெரிய அறிவியல் காரணமே இருக்கின்றது.

மின் காந்த அலைகளும் மின்சாரப் புலங்களின் மிகத் தூய்மையான அதிர்வுகளும் இருக்கின்ற இடம் கோயில். கோயிலுக்குள் நுழையும் போதே மிகப்பெரிய மையப்பகுதி இருக்கும். அந்த இடத்தில் தான் மின்காந்தப் புலங்களும் நேர்மறை ஆற்றலும் அதிகமாக இருக்கும். அதனால் தான் கோயிலுக்குள் நுழையும் போது காலணிகளை வெளியில் கழற்றி விட்டு செல்கிறோம்.

நேர்மறை ஆற்றலுடன் காந்த மற்றும் மின்சார புலங்களின் தூய்மையான அதிர்வுகளைக் கொண்டிருக்கும் இடம் கோயில். நேர்மறையான அதிர்வு நம் கால்களை உடலுக்குள் செல்ல அனுமதிக்கின்றன. எனவே நீங்கள் கோயிலின் மைய மையத்திற்குள் நுழையும்போது வெறுங்காலுடன் நடக்க வேண்டியது முக்கியமானது.

மணியடிப்பது

கோயிலில் மணி அடிக்க நிச்சயமாக அனைவருக்கும் பிடிக்கும். மணி அனைத்து எதிர்மறை எண்ணங்களிலிருந்தும் நம் மூளையை சுத்தப்டுத்தும். இந்த மணிகள் ஒரு ஒலியை உருவாக்கும் போது அது நமது மூளையின் இடது மற்றும் வலது பகுதிகளில் ஒற்றுமையை உண்டாக்குகிறது.

மணியை ஒலிக்கும் நேரம் இது ஒரு கூர்மையான மற்றும் நீடித்த ஒலியை உருவாக்குகிறது. கோயில் மணியின் எதிரொலி குறைந்தபட்சம் 7 வினாடிகள் நீடிக்கும். எதிரொலியின் காலம் நம் உடலில் உள்ள ஏழு குணப்படுத்தும் மையங்களையும் செயல்படுத்த வல்லது.

கோயில் அமைப்பு

கோயில்கள் பெரும்பாலும் வடக்கு மற்றும் தெற்கு பார்த்த திசையில் அமைந்திருக்கும். இதற்கும் அறிவியல் காரணம் இருக்கிறது. காந்தப் புல மின்சார அலைகளின் பரிமாற்றங்கள் நிகழ்வது வட தென் புலங்களில் தான் . அதன் அடிப்படையில் தான் பெரும்பாலான கோயில்கள் வடக்கு தெற்காக அமைந்திருக்கின்றன.

அதேபோல் எந்த கோயிலாக இருந்தாலும் அதில் உள்ள மூலவர் சிலை அந்த கோயிலின் மையப்பகுதயில் அமைந்திருக்கும்.
கடவுள் இருக்கின்ற இந்த மையப்பகுதியைத் தான் கர்ப்ப கிரஹம், மூலஸ்தானம் என்ற பெயரில் அழைக்கப்படுகின்றன.

ஏதாவது ஒரு இடத்தை தேர்ந்தெடுத்து அங்கு மையத்தில் கடவுளை வைத்து கோயில் எழுப்பப்படுவதில்லை. உயர் நேர்மறை ஆற்றல்களில் அலைகள் எந்த இடத்தில் அதிகமாக இருக்கின்றனவோ காந்த அலைகள் தீவிரமாக இருக்கின்றனவோ அந்த இடத்தில் தான் கோயில் கட்டுவார்கள்.

கற்பூரம்

சிலை இருக்கும் இடத்தில் கோயிலின் உள் மையம் பொதுவாக இருட்டாக இருக்கும். நீங்கள் ஜெபிக்க கண்களை மூடிக்கொண்டு, கண்களைத் திறக்கும்போது சிலைக்கு முன்னால் ஆரத்தி செய்ய எரியும் கற்பூரத்தைக் பார்க்க வேண்டும்.

இருட்டினுள் காணப்படும் இந்த ஒளி உங்கள் பார்வை உணர்வை செயல்படுத்துகிறது. ஏனென்றால் அங்கு இருக்கும் சிலை வெப்பத்தை உறிஞ்சி, குறிப்பிட்ட காலத்திற்கு அதிர்வை உண்டாக்கிக் கொண்டிருக்கும்.

மலர்களை கொடுப்பது

ஏன் மலர்களை கடவுளுக்கு கொடுகின்றனர். அதிலும் சிலக் குறிப்பிட்ட மலர்கள் மட்டுமே அதாவது ரோஜா இதழ்கள், மல்லிகை, சாமந்தி மலர் ஆகியவை . மேலும் இந்த பூக்களின் மணம் , கற்பூரம் மற்றும் நிகழ்வு குச்சிகளின் மணம் அனைத்தும் உங்கள் வாசனையை சுறுசுறுப்பாகவும், இனிமையானதாகவும் மனதிற்கு அமைதியைக் கொடுக்கும் நல் ஆயுதமாகவும் உள்ளது.

தேங்காய் மற்றும் வாழைப்பழம்

தேங்காய் மற்றும் வாழைப்பழம் புனித பழங்களாக கருதப்படுகின்றன. எல்லா மத சடங்குகளிலும் தேங்காய் மற்றும் வாழைப்பழத்திற்கு முக்கிய இடம் கிடைப்பதற்கான காரணம் இதுதான்.

உணர்வுகள்

நீங்கள் கோவிலில் இருக்கும்போது உங்கள் உடலில் ஐந்து வகை உணர்வுகளான பார்த்தல், கேட்டல், தொடுதல், சுவைத்தல் மற்றும் நுகருதல் செயல்படுத்தப்படுவதை உறுதி செய்தால் மட்டுமே கோவிலில் உள்ள நேர்மறை ஆற்றல் சரியாக உங்கள் சரீரம் மீது உறிஞ்சப்படுகிறது. உங்கள் ஐந்து புலன்களும் மகிழ்ச்சியடைந்தால் மட்டுமே வழிபாட்டுத் தலம் மகிழ்ச்சி அடைவதாகக் கூறப்படுகிறது.

You May Also Like

About the Author: IniyathuAdmin